สวัสดี วันศุกร์ วันศุกร์ วันศุกร์

*เอคโคไปสิบทิศ*

วันนี้ก็เป็นวันสุดท้ายของสัปดาห์แล้ว เป็นช่วงที่ร้อนอบอ้าว ฝนจะตกก็ไม่ตกเสียที...เหนื่อยเหลือเกิน *เสียงพร่ำบ่นจากมนุษย์ไมเกรนคนหนึ่ง*

หลังจากที่ได้นำเสนอฟีเจอร์ใหม่สุดเฉี่ยวไปแล้ว ใครได้ลองแล้วชอบ หรือมีข้อคิดเห็นอื่นใด สามารถเขียนบล็อกบอกเล่าเราได้นะคะ อย่างที่ @yokekungworld  ได้เขียนถึงฟีเจอร์ใหม่นี้ไว้ว่า

เมื่อ Exteen ปรับตัวเข้าสู่การเป็น Social Network Community

ต้องขอขอบคุณจริง ๆ ค่ะ ที่เขียนบล็อกถึงกัน และติดตามพัฒนาการ อุดมสุข แบริ่ง เมกะบางนา ของ exteen มาตลอด

#TeamExteen ต้องรบกวนให้เพื่อน ๆ ทุกคน ดูแลกันและกันอย่างนี้ ไปอีกนาน ๆ นะคะ

ถ้าใครเล่นทวิตเตอร์ สามารถติดตามเรื่องราวน่าสนใจเกี่ยวกับ exteen ได้ที่ hashtag #exteen นะคะ มีคนแชร์เอนทรี่น่าสนใจมากมายเชียวค่ะ

กลับมาที่เรื่องราวที่เป็น Brief วันนี้ เป็น DIY ! ไม่น่าเชื่อเลยว่าหลังจากการเปิดไดเรคทอรี่มา ทำให้เราได้รู้เลยว่า มีเพื่อนๆ หลายท่านเป็นนักประดิษฐ์ นักดัดแปลงชั้นเลิศเลย ทำโน่นนี่เองได้ หลากหลาย //เราทำไม่ได้ไงล่ะ

วันนี้จะมาเสนอ DIY แฟชั่นสวยงามกันค่ะ  กับ แฟชั่น D.I.Y. หนูทำได้ ! *บีบแตรดัง แป๊แดแป๊แด*

(บอกอายุเนอะ...)

เริ่มจากการเพนต์เสื้อของคุณ  @neuroflora  ค่ะ สวยมาก ! เห็นแล้วอยากให้มาทำ how to จังเลย (แต่ก็ใช้ว่าข้าพเจ้าจะทำได้สวยแบบเขา) ลองไปดูกันนะคะ !

เสื้อเพ้นท์ เพ้นท์เสื้อ ๑

(ภาพประกอบจาก neurofloara.exteen.com)

ต่อด้วยการเปลี่ยนสีรองเท้าที่ไม่ได้ทำมาจากผ้าด้วยสีอะครีลิค โดยคุณ  @wannie-wan ค่ะ ดูจากรูปที่แนะนำแล้ว...ใกล้ฤดูรับปริญญาแล้ว... ร้องเท้าถูกระเบียบที่ซื้อมาใช้ช่วงเดียวเหล่านั้น... เอามาเพนท์ได้นะคะ !

[How to] เปลี่ยนสีรองเท้าด้วยสี Acrylic

(ภาพประกอบจาก wannie-wan.exteen.com)

ปิดท้ายด้วยสีสันสดใส จาก Candy Shoes โดย คุณ @amber  เปลี่ยนรองเท้าผ้าใบเก่าๆ ให้เป็นใบใหม่ ด้วยการพ่นสี และหมุดทาสีลูกกวาด สวยงาม เป็นอะไรที่ง่าย แต่ก็ต้องระวัง และอ่านขั้นตอน รวมถึงคำแนะนำให้ดีด้วยล่ะ

[D.I.Y.] Candy Shoe!

(ภาพประกอบจาก amber.exteen.com)

ปิดท้ายกันด้วยกิจกรรมอีกตามเคยค่ะ

ประกาศผลแล้วนะคะ สำหรับผู้ได้รับรางวัลเสื้อยืดจาก The Cabin in the Woods

แล้วก็มีรางวัลใหม่จากหนังระทึกเรื่องนี้มาอีกแล้วค่ะ !
รางวัลที่พักบ้านในป่า ! (ของจริงนะเอ้อ) ในจังหวัดกาญจนบุรีค่ะ อย่าลืมไปเล่นกันนะคะ

อ่าน Brief ของวันก่อนๆ ได้ที่นี่ค่า

Comment

Comment:

Tweet

I looked on the web to learn more about the issue and found most people will

#89 By ????? ??????? ????? 2016 (156.208.70.129) on 2016-05-15 03:33

? ركة الطيب تقدم لكم اليوم جميع الخدمات المنزلية بمدينة مكة المكرمة فسوف نبدأ افضل شركة تنظيف بمكة? فان خدمات التنظيف بمكة تعد من الخدمات التي تحتاج الي شركة با رعة في خدمات التنظيف فاذا كنت تريد افضل شركة نقل اثاث خارج الرياض فمكنك التواصل معنا لاننا افضل شركة تنظيف منازل بمكة? بارعة و متخخصة في خدمات تنظيف المنازل كما اننا افضلافضل شركة تنظيف كنب بالرياض? نقوم بتنظيف الكنب بالرياض لاننا نعرف اهمية تنظيف الكنب و لماذا نقدم لكم تلك الخدمات نقدم لكم تلك الخدمات لاننا افضل افضل شركة تسليك مجاري بالرياض? وايضا تحتاج العملاء الي شركة متفوقة في تنظيف الخزانات فنحن افضل شركة تنظيف خزانات بمكة? كما اننا نقوم بنقل الاثاث بمكة و بالرياض فنحن شركات مكافحة الحشرات بمكة? و ايضا افضل افضل شركة نقل عفش بمكة? تعد شركة المنارة الشركة الاولي في خدمات نقل الاثاث فنحن افضل شركة رش مبيدات بالرياض? و شكرا لكم ونقدم لكم ايضا خدمة مهما جدا و هي افضل شركة جلي بلاط بالرياضو شكرا لكم

#88 By said (197.38.143.80) on 2016-02-11 05:11

You’ve made some really good points there.
I looked on the web to learn more about the issue and found most people will
go along with your views on this website.

#87 By altkia (41.67.81.156) on 2015-12-05 08:50